| มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา |
| ปริญญาตรี 4 ปี ภาคปกติ |
| 01 | | อ. | 12:59-16:00 | 48-502 | C | 70-65-5 | |
| | | อาจารย์: | นางมณี อินทพันธ์
|
| | | สำรองให้: | เทคโนโลยีการผลิต ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 641 กลุ่ม 644910 : เทคโนโลยีการผลิต การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305A : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 25-23-2 19-18-1 8-1-7 |
| | | สอบกลางภาค: | 29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 5-404 |
| | | สอบปลายภาค: | 27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 5-404 |
|
| 02 | | ศ. | 08:59-12:00 | 3-406 | C | 60-49-11 | |
| | | อาจารย์: | อาจารย์Ngachonpam Horam
|
| | | สำรองให้: | ภาษาอังกฤษเพื่อธุรกิจบริการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654339 : ภาษาอังกฤษเพื่อธุรกิจบริการ อินโดนีเซีย-มาเลเซียศึกษาเพื่องานระหว่างประเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 661 กลุ่ม 664342 : อินโดนีเซีย-มาเลเซียศึกษาเพื่องานระหว่างประเทศ ทุกชั้นปี | 43-35-8 17-14-3 11-0-11 |
| | | สอบกลางภาค: | 29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 66-222 |
| | | สอบปลายภาค: | 27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 66-222 |
|
| 03 | | พ. | 08:59-12:00 | 2-306 | C | 56-51-5 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ศุภรวินท์ ปรุงเสริม
|
| | | สำรองให้: | เทคโนโลยีอุตสาหการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654713 : เทคโนโลยีอุตสาหการ การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305A : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 38-29-9 18-18-0 5-0-5 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 2-304M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 2-305 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 48-503 |
|
| 04 | | พฤ. | 08:59-12:00 | 62-403 | C | 56-43-13 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ศุภรวินท์ ปรุงเสริม
|
| | | สำรองให้: | เทคโนโลยีการเกษตร(การผลิตสัตว์) ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654718 : เทคโนโลยีการเกษตร(การผลิตสัตว์) เทคโนโลยีการเกษตร(การผลิตสัตว์น้ำ) ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654719 : เทคโนโลยีการเกษตร(การผลิตสัตว์น้ำ) ทุกชั้นปี | 31-24-7 10-9-1 14-0-14 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 3-405 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 3-405 |
|
| 05 | | พ. | 12:59-16:00 | 62-410 | C | 45-39-6 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ศุภรวินท์ ปรุงเสริม
|
| | | สำรองให้: | เทคโนโลยีการเกษตร(เทคโนโลยีการผลิตพืช) ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654717 : เทคโนโลยีการเกษตร(เทคโนโลยีการผลิตพืช) เทคโนโลยีการเกษตร(การผลิตสัตว์น้ำ) ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654719 : เทคโนโลยีการเกษตร(การผลิตสัตว์น้ำ) ทุกชั้นปี | 35-29-6 10-10-0 6-0-6 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 3-404 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 3-404 |
|
| 06 | | อ. | 08:59-12:00 | 2-302 | C | 53-51-2 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ศุภรวินท์ ปรุงเสริม
|
| | | สำรองให้: | วิศวกรรมโลจิสติกส์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654906A : วิศวกรรมโลจิสติกส์ วิศวกรรมโลจิสติกส์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654906B : วิศวกรรมโลจิสติกส์ ทุกชั้นปี | 27-26-1 24-23-1 2-0-2 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 48-503 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 48-504 |
|
| 07 | | อ. | 12:59-16:00 | 48-503 | C | 54-53-1 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ศุภรวินท์ ปรุงเสริม
|
| | | สำรองให้: | เทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654299 : เทคโนโลยีการเกษตรและอาหาร การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654408B : การบริหารทรัพยากรมนุษย์ นวัตกรรมการเกษตรเพื่อความยั่งยืน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654720 : นวัตกรรมการเกษตรเพื่อความยั่งยืน การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305A : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 8-8-0 35-32-3 5-4-1 10-9-1 1-0-1 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 48-504 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 62-403 |
|
| 08 | | จ. | 08:59-12:00 | 9-102 | C | 13-12-1 | |
| | | จ. | 12:59-16:00 | 9-102 | C | |
| | | อาจารย์: | นางมณี อินทพันธ์ |
| | | สำรองให้: | การจัดการนวัตกรรมการค้า ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654415B : การจัดการนวัตกรรมการค้า ทุกชั้นปี | 13-0-13 1-0-1 |
| | | -: | สอนแบบ block course |
|
| 09 | | อ. | 12:59-16:00 | 3-402 | C | 56-51-5 | |
| | | อาจารย์: | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ณับปราณ เตียวสกุล
|
| | | สำรองให้: | การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6541001A : การบัญชี การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6541001D : การบัญชี การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305A : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 31-30-1 17-17-0 9-4-5 5-0-5 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 62-409 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 62-409 |
|
| 10 | | อ. | 12:59-16:00 | 3-404 | C | 48-46-2 | |
| | | อาจารย์: | อาจารย์Ngachonpam Horam
|
| | | สำรองให้: | พัฒนาธุรกิจ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654602 : พัฒนาธุรกิจ การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654408A : การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ทุกชั้นปี | 30-29-1 18-17-1 1-0-1 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 2-306 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 2-306 |
|
| 11 | | อ. | 08:59-12:00 | 3-402 | C | 65-42-23 | |
| | | อาจารย์: | MISSHAZIAN GARCIA
|
| | | สำรองให้: | นิเทศศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654505B : นิเทศศาสตร์ ทุกชั้นปี | 51-41-10 9-0-9 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 2-303 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 2-303 |
|
| 12 | | พฤ. | 08:59-12:00 | 2-302 | C | 62-57-5 | |
| | | อาจารย์: | MISSHAZIAN GARCIA
|
| | | สำรองให้: | นิเทศศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654505A : นิเทศศาสตร์ ทุกชั้นปี | 58-50-8 5-0-5 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 66-221/2 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 66-221/1 |
|
| 13 | | จ. | 08:59-12:00 | 48-306 | C | 61-60-1 | |
| | | อาจารย์: | ดร.เสาวณี ทับเพชร
|
| | | สำรองให้: | การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6541001C : การบัญชี การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305A : การพัฒนาชุมชน การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 641 กลุ่ม 644408A : การบริหารทรัพยากรมนุษย์ การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 641 กลุ่ม 644408B : การบริหารทรัพยากรมนุษย์ การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 641 กลุ่ม 644408C : การบริหารทรัพยากรมนุษย์ การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 641 กลุ่ม 644408D : การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ทุกชั้นปี | 35-30-5 9-7-2 29-12-17 28-7-21 29-0-29 25-0-25 1-0-1 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 66-321/1 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 66-221/2 |
|
| 14 | | อ. | 12:59-16:00 | 2-306 | C | 52-50-2 | |
| | | อาจารย์: | นางสาวฑิตฐิตา สินรักษา
|
| | | สำรองให้: | การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6541001B : การบัญชี การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6541001D : การบัญชี การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305A : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 32-30-2 10-10-0 10-10-0 2-0-2 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 2-302 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 2-302 |
|
| 15 | | พ. | 08:59-12:00 | 62-403 | C | 48-40-8 | |
| | | อาจารย์: | MR.Ringmatai Khaleng
|
| | | สำรองให้: | การจัดการอุตสาหกรรมท่องเที่ยว ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6541201A : การจัดการอุตสาหกรรมท่องเที่ยว การจัดการอุตสาหกรรมท่องเที่ยว ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6541201B : การจัดการอุตสาหกรรมท่องเที่ยว ทุกชั้นปี | 25-22-3 23-18-5 8-0-8 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 3-406 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 3-406 |
|
| 16 | | พ. | 08:59-12:00 | 48-501 | C | 60-52-8 | |
| | | อาจารย์: | นางสาวฑิตฐิตา สินรักษา
|
| | | สำรองให้: | สวัสดิการสังคม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654338B : สวัสดิการสังคม การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305B : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 41-33-8 19-19-0 7-0-7 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 48-502 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 48-501 |
|
| 17 | | พ. | 08:59-12:00 | 48-502 | C | 62-55-7 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ณัฏฐิกา บุญรัศมี
|
| | | สำรองให้: | สวัสดิการสังคม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654338A : สวัสดิการสังคม การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305B : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 44-35-9 18-18-0 7-0-7 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 66-221/1 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 48-502 |
|
| 18 | | จ. | 12:59-16:00 | 3-402 | C | 48-41-7 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ณัฏฐิกา บุญรัศมี
|
| | | สำรองให้: | การตลาด ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654410B : การตลาด การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654408A : การบริหารทรัพยากรมนุษย์ ทุกชั้นปี | 30-25-5 18-16-2 7-0-7 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 3-402 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 3-402 |
|
| 19 | | อ. | 08:59-12:00 | 48-501 | C | 65-55-10 | |
| | | อาจารย์: | ดร.ณัฏฐิกา บุญรัศมี
|
| | | สำรองให้: | การตลาด ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654410A : การตลาด การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305B : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 41-35-6 18-17-1 8-0-8 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 5-401 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 5-401 |
|
| 20 | | พ. | 12:59-16:00 | 73-608+609 บ.เคมี | C | 56-51-5 | |
| | | อาจารย์: | ดร.อุรารัตน์ ปานรอด
|
| | | สำรองให้: | สาธารณสุขชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 6542002 : สาธารณสุขชุมชน วิทยาศาสตร์สุขภาพและสปา ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654286 : วิทยาศาสตร์สุขภาพและสปา ทุกชั้นปี | 48-41-7 8-7-1 5-0-5 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 66-321/2 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 66-321/1 |
|
| 21 | | พฤ. | 08:59-12:00 | 48-302 | C | 61-59-2 | |
| | | อาจารย์: | ดร.อุรารัตน์ ปานรอด
|
| | | สำรองให้: | คณิตศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654254 : คณิตศาสตร์ เคมี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654255 : เคมี เทคโนโลยีชีวภาพ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654297 : เทคโนโลยีชีวภาพ ทุกชั้นปี | 37-37-0 11-11-0 8-7-1 3-0-3 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 5-402M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 5-403 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 5-403 F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 5-402 |
|
| 22 | | พ. | 12:59-16:00 | 62-403 | C | 59-55-4 | |
| | | อาจารย์: | นางสาวสมหมาย โชติรัตน์
|
| | | สำรองให้: | ชีววิทยา ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654237 : ชีววิทยา ทัศนศิลป์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654805 : ทัศนศิลป์ เทคโนโลยีการจัดการผลิตภัณฑ์อาหาร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654710 : เทคโนโลยีการจัดการผลิตภัณฑ์อาหาร ทุกชั้นปี | 29-28-1 15-12-3 15-14-1 4-0-4 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 62-403 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 66-321/2 |
|
| 23 | | จ. | 08:59-12:00 | 3-402 | C | 50-39-11 | |
| | | อาจารย์: | อาจารย์Ngachonpam Horam
|
| | | สำรองให้: | เทคโนโลยีสารสนเทศและนวัตกรรมดิจิทัล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654295A : เทคโนโลยีสารสนเทศและนวัตกรรมดิจิทัล เทคโนโลยีสารสนเทศและนวัตกรรมดิจิทัล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654295B : เทคโนโลยีสารสนเทศและนวัตกรรมดิจิทัล ทุกชั้นปี | 25-24-1 25-15-10 10-0-10 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 3-403 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 3-403 |
|
| 24 | | อ. | 08:59-12:00 | 2-306 | C | 59-51-8 | |
| | | อาจารย์: | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ณับปราณ เตียวสกุล
|
| | | สำรองให้: | วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654234 : วิทยาการคอมพิวเตอร์ การพัฒนาชุมชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 651 กลุ่ม 654305B : การพัฒนาชุมชน ทุกชั้นปี | 40-37-3 19-13-6 9-1-8 |
| | | สอบกลางภาค: | M29 ส.ค. 2566 เวลา 14:50 - 16:35 48-501 |
| | | สอบปลายภาค: | F27 ต.ค. 2566 เวลา 13:45 - 15:45 48-402 |
|
| ปริญญาตรี 4 ปี ภาคกศ.บป. |
| 01 | | ส. | 12:59-16:00 | 5-404 | C | 45-36-9 | |
| | | อาจารย์: | ดร.อรรณพ บุญจันทร์ |
| | | สำรองให้: | สาธารณสุขชุมชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 661 กลุ่ม 6632002 : สาธารณสุขชุมชน สาธารณสุขชุมชน (เทียบโอน) ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 661 กลุ่ม 6692002 : สาธารณสุขชุมชน (เทียบโอน) | 20-14-6 20-20-0 |
|
| 04 | | ส. | 07:59-11:00 | 5-404 | C | 45-29-16 | |
| | | อาจารย์: | ดร.อรรณพ บุญจันทร์ |
| | | สำรองให้: | การพัฒนาชุมชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 661 กลุ่ม 663305 : การพัฒนาชุมชน | 45-29-16 |
|